Bạn có thể chuyển sang phiên bản mobile rút gọn của Zing News nếu mạng chậm. Đóng

Zing NewsTri thức trực tuyến

Kết quả bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV (P1)

5 thành phố trực thuộc Trung ương và các tỉnh xếp thứ tự theo tên chữ cái đầu từ An Giang tới Hòa Bình.

(Ban hành kèm theo Nghị quyết số 748/NQ-HĐBCQG ngày 10/06/2021 của Hội đồng bầu cử quốc gia)

I. KẾT QUẢ BẦU CỬ CHUNG

Tổng số đại biểu Quốc hội được bầu: 500

- Tổng số người ứng cử: 866

- Tổng số cử tri trong cả nước: 69.523.133

- Tổng số cử tri đã tham gia bỏ phiếu: 69.243.604

- Tỷ lệ cử tri đã tham gia bỏ phiếu so với tổng số cử tri trong cả nước: 99,60%

- Số phiếu hợp lệ: 68.650.890

- Số phiếu không hợp lệ: 539.652

- Số người trúng cử đại biểu Quốc hội: 500

- Không xác nhận tư cách của người trúng cử: 1

- Xác nhận kết quả của người trúng cử: 499

II. KẾT QUẢ BẦU CỬ Ở TỪNG TỈNH, THÀNH PHỐ TRỰC THUỘC TRUNG ƯƠNG

Xem kết quả bầu cử của các tỉnh từ Hưng Yên tới Yên Bái.

1 - THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các quận: Ba Đình, Đống Đa và Hai Bà Trưng.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Phú Trọng được 557.717 phiếu, đạt tỷ lệ 93,23% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Quốc Duyệt được 500.418 phiếu, đạt tỷ lệ 83,65% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Trúc Anh được 429.976 phiếu, đạt tỷ lệ 71,88% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Hà Tuyên được 176.524 phiếu, đạt tỷ lệ 29,51% số phiếu hợp lệ

5) Ông Vũ Tiến Vượng được 115.794 phiếu, đạt tỷ lệ 19,36% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các quận: Hoàn Kiếm, Long Biên và huyện Đông Anh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Hữu Chính được 508.956 phiếu, đạt tỷ lệ 84,54% số phiếu hợp lệ

2) Bà Bùi Huyền Mai được 468.665 phiếu, đạt tỷ lệ 77,84% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trương Xuân Cừ được 461.081 phiếu, đạt tỷ lệ 76,58% số phiếu hợp lệ

4) Bà Ngô Thị Lục được 198.376 phiếu, đạt tỷ lệ 32,95% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lê Thị Hồng Nhung được 156.285 phiếu, đạt tỷ lệ 25,96% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các quận: Cầu Giấy, Nam Từ Liêm và Thanh Xuân.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Phi Thường được 396.353 phiếu, đạt tỷ lệ 82,86% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Ngọc Tuấn được 391.195 phiếu, đạt tỷ lệ 81,78% số phiếu hợp lệ

3) Bà Dương Minh Ánh được 356.648 phiếu, đạt tỷ lệ 74,56% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phạm Thị Ngọc Yến được 142.665 phiếu, đạt tỷ lệ 29,83% số phiếu hợp lệ

5) Bà Đặng Thị Kim Tuyến được 132.190 phiếu, đạt tỷ lệ 27,64% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 4: Gồm quận Hoàng Mai và huyện Gia Lâm.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Đinh Tiến Dũng được 441.431 phiếu, đạt tỷ lệ 91,25% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đặng Minh Châu (Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm) được 386.843 phiếu, đạt tỷ lệ 79,97% số phiếu hợp lệ

3) Bà Vũ Thị Lưu Mai được 379.556 phiếu, đạt tỷ lệ 78,46% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lưu Hồng Quang được 121.633 phiếu, đạt tỷ lệ 25,14% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Phương Thúy được 88.650 phiếu, đạt tỷ lệ 18,33% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 5: Gồm các quận: Tây Hồ, Bắc Từ Liêm và huyện Hoài Đức.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Vũ Tiến Lộc được 347.089 phiếu, đạt tỷ lệ 75,31% số phiếu hợp lệ

2) Ông Bùi Hoài Sơn được 338.869 phiếu, đạt tỷ lệ 73,53% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Hải Trung được 337.123 phiếu, đạt tỷ lệ 73,15% số phiếu hợp lệ

4) Bà Vũ Thúy Hiền được 220.908 phiếu, đạt tỷ lệ 47,93% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Ngọc Yên được 127.696 phiếu, đạt tỷ lệ 27,71% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 6: Gồm quận Hà Đông và các huyện: Thanh Trì, Thanh Oai.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Đỗ Đức Hồng Hà được 485.094 phiếu, đạt tỷ lệ 84,57% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Kim Sơn được 461.473 phiếu, đạt tỷ lệ 80,46% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phạm Đức Ấn được 447.106 phiếu, đạt tỷ lệ 77,95% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Thu Trang được 171.009 phiếu, đạt tỷ lệ 29,81% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lương Thế Huy được 101.479 phiếu, đạt tỷ lệ 17,69% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 7: Gồm thị xã Sơn Tây và các huyện: Phúc Thọ, Ba Vì, Đan Phượng.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Phạm Thị Thanh Mai được 469.844 phiếu, đạt tỷ lệ 80,61% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Việt Anh được 453.841 phiếu, đạt tỷ lệ 77,86% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Nhị Hà được 434.962 phiếu, đạt tỷ lệ 74,62% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Trung Thành được 233.201 phiếu, đạt tỷ lệ 40,01% số phiếu hợp lệ

5) Bà Ngô Thanh Thủy được 142.306 phiếu, đạt tỷ lệ 24,41% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 8: Gồm các huyện: Quốc Oai, Chương Mỹ và Thạch Thất.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Khuất Việt Dũng được 392.631 phiếu, đạt tỷ lệ 74,69% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Lan được 371.796 phiếu, đạt tỷ lệ 70,73% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Nhật Thành được 366.170 phiếu, đạt tỷ lệ 69,66% số phiếu hợp lệ

4) Bà Hoàng Thị Mai Hương được 244.710 phiếu, đạt tỷ lệ 46,55% số phiếu hợp lệ

5) Ông Hoàng Văn Tỉnh được 183.529 phiếu, đạt tỷ lệ 34,91% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 9: Gồm các huyện: Ứng Hòa, Mỹ Đức, Phú Xuyên và Thường Tín.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Tạ Đình Thi được 465.243 phiếu, đạt tỷ lệ 75,55% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Phương Thủy được 459.227 phiếu, đạt tỷ lệ 74,57% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Tuấn Thịnh được 455.425 phiếu, đạt tỷ lệ 73,96% số phiếu hợp lệ

4) Ông Bùi Văn Thanh được 230.402 phiếu, đạt tỷ lệ 37,42% số phiếu hợp lệ

5) Ông Đỗ Anh Hùng được 212.878 phiếu, đạt tỷ lệ 34,57% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 10: Gồm các huyện: Sóc Sơn và Mê Linh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hoàng Văn Cường được 308.708 phiếu, đạt tỷ lệ 76,70% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Anh Trí được 262.000 phiếu, đạt tỷ lệ 65,09% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phan Huy Cương được 223.064 phiếu, đạt tỷ lệ 55,42% số phiếu hợp lệ

2 - THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Thủ Đức.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Anh Tuấn được 432.761 phiếu, đạt tỷ lệ 63,96% số phiếu hợp lệ

2) Ông Vũ Hải Quân được 412.269 phiếu, đạt tỷ lệ 60,93% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Thanh Sang được 406.159 phiếu, đạt tỷ lệ 60,03% số phiếu hợp lệ

4) Ông Phan Nguyễn Như Khuê (Út Khuê) được 389.169 phiếu, đạt tỷ lệ 57,52% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lê Viết Hải được 343.309 phiếu, đạt tỷ lệ 50,74% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các quận: Quận 1, Quận 3 và quận Bình Thạnh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Trần Kim Yến được 365.579 phiếu, đạt tỷ lệ 64,96% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Sỹ Quang được 364.468 phiếu, đạt tỷ lệ 64,76% số phiếu hợp lệ

3) Ông Đỗ Đức Hiển được 339.255 phiếu, đạt tỷ lệ 60,28% số phiếu hợp lệ

4) Ông Hứa Quốc Hưng được 308.141 phiếu, đạt tỷ lệ 54,76% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Hiệp được 279.608 phiếu, đạt tỷ lệ 49,69% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các quận: Quận 5, Quận 8 và Quận 11.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Tri Thức được 427.742 phiếu, đạt tỷ lệ 73,32% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Minh Trí được 408.859 phiếu, đạt tỷ lệ 70,09% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Thanh Phong được 384.405 phiếu, đạt tỷ lệ 65,89% số phiếu hợp lệ

4) Ông Trần Kim Tuyền được 276.086 phiếu, đạt tỷ lệ 47,33% số phiếu hợp lệ

5) Ông Trịnh Chí Cường được 224.348 phiếu, đạt tỷ lệ 38,46% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 4: Gồm các quận: Quận 10 và Quận 12.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Văn Thị Bạch Tuyết được 360.012 phiếu, đạt tỷ lệ 68,18% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Hoàng Ngân được 350.720 phiếu, đạt tỷ lệ 66,42% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Hồng Hạnh được 288.634 phiếu, đạt tỷ lệ 54,66% số phiếu hợp lệ

4) Ông Đỗ Khắc Hưởng được 281.687 phiếu, đạt tỷ lệ 53,35% số phiếu hợp lệ

5) Ông Phan Anh Sơn được 277.078 phiếu, đạt tỷ lệ 52,48% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 5: Gồm các quận: Tân Bình và quận Tân Phú.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Minh Đức được 297.993 phiếu, đạt tỷ lệ 65,33% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Anh Tuấn được 289.135 phiếu, đạt tỷ lệ 63,39% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Diệu Thúy được 276.856 phiếu, đạt tỷ lệ 60,70% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Văn Kính được 251.728 phiếu, đạt tỷ lệ 55,19% số phiếu hợp lệ

5) Bà Ung Thị Xuân Hương được 227.318 phiếu, đạt tỷ lệ 49,84% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 6: Gồm quận Bình Tân.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Thiện Nhân được 256.919 phiếu, đạt tỷ lệ 72,30% số phiếu hợp lệ

2) Ông Dương Ngọc Hải được 220.854 phiếu, đạt tỷ lệ 62,15% số phiếu hợp lệ

3) Ông Hà Phước Thắng được 210.595 phiếu, đạt tỷ lệ 59,26% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Thu Hương được 186.874 phiếu, đạt tỷ lệ 52,59% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Minh Hồng được 167.940 phiếu, đạt tỷ lệ 47,26% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 7: Gồm các quận: Phú Nhuận và Gò Vấp.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Phạm Khánh Phong Lan được 321.583 phiếu, đạt tỷ lệ 65,49% số phiếu hợp lệ

2) Bà Phan Thị Thanh Phương được 318.659 phiếu, đạt tỷ lệ 64,89% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Minh Hoàng được 295.496 phiếu, đạt tỷ lệ 60,17% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Yến (Ni sư Thích Nữ Tín Liên) được 271.116 phiếu, đạt tỷ lệ 55,21% số phiếu hợp lệ

5) Ông Nguyễn Hồng Sơn được 242.431 phiếu, đạt tỷ lệ 49,37% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 8: Gồm Quận 6 và huyện Bình Chánh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Tô Thị Bích Châu được 332.521 phiếu, đạt tỷ lệ 61,07% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đặng Văn Lẫm được 320.808 phiếu, đạt tỷ lệ 58,92% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trương Trọng Nghĩa được 316.303 phiếu, đạt tỷ lệ 58,09% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thanh Xuân được 314.793 phiếu, đạt tỷ lệ 57,82% số phiếu hợp lệ

5) Ông Tăng Phước Lộc được 296.037 phiếu, đạt tỷ lệ 54,37% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 9: Gồm các quận: Quận 4, Quận 7 và các huyện: Nhà Bè, Cần Giờ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Lưu Quang được 346.950 phiếu, đạt tỷ lệ 68,55% số phiếu hợp lệ

2) Ông Dương Văn Thăng được 337.044 phiếu, đạt tỷ lệ 66,59% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Trần Phượng Trân được 322.585 phiếu, đạt tỷ lệ 63,73% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lâm Đình Thắng được 245.159 phiếu, đạt tỷ lệ 48,44% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lê Hoài Nam được 237.404 phiếu, đạt tỷ lệ 46,90% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 10: Gồm các huyện: Củ Chi và Hóc Môn.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Xuân Phúc được 622.984 phiếu, đạt tỷ lệ 96,65% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Lệ được 550.676 phiếu, đạt tỷ lệ 85,43% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phan Văn Xựng được 446.709 phiếu, đạt tỷ lệ 69,30% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Thanh Hiệp được 167.742 phiếu, đạt tỷ lệ 26,02% số phiếu hợp lệ

5) Ông Trần Đức Cường được 126.294 phiếu, đạt tỷ lệ 19,59% số phiếu hợp lệ

3 - THÀNH PHỐ HẢI PHÒNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các quận: Hồng Bàng, Lê Chân và các huyện: Thủy Nguyên, Cát Hải, Bạch Long Vĩ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Hồng Diên được 513.537 phiếu, đạt tỷ lệ 97,03% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Đức Dũng được 494.416 phiếu, đạt tỷ lệ 93,42% số phiếu hợp lệ

3) Ông Tống Văn Băng được 479.424 phiếu, đạt tỷ lệ 90,59% số phiếu hợp lệ

4) Bà Mai Thị Huệ được 46.024 phiếu, đạt tỷ lệ 8,70% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phạm Thị Lý được 44.787 phiếu, đạt tỷ lệ 8,46% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các quận: Ngô Quyền, Hải An, Đồ Sơn và các huyện: An Dương, Kiến Thụy.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Minh Quang được 442.264 phiếu, đạt tỷ lệ 91,49% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Chu Hồi được 422.225 phiếu, đạt tỷ lệ 87,35% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lã Thanh Tân được 413.896 phiếu, đạt tỷ lệ 85,62% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thanh Diệp được 82.921 phiếu, đạt tỷ lệ 17,15% số phiếu hợp lệ

5) Bà Đỗ Thị Phương Chung được 79.744 phiếu, đạt tỷ lệ 16,50% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các quận: Kiến An, Dương Kinh và các huyện: An Lão, Tiên Lãng, Vĩnh Bảo.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Vương Đình Huệ được 499.461 phiếu, đạt tỷ lệ 99,89% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đỗ Văn Hiến (Đỗ Mạnh Hiến) được 485.850 phiếu, đạt tỷ lệ 97,17% số phiếu hợp lệ

3) Ông Vũ Thanh Chương được 471.828 phiếu, đạt tỷ lệ 94,37% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Lan Hương được 20.922 phiếu, đạt tỷ lệ 4,18% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Hồng Vân được 19.145 phiếu, đạt tỷ lệ 3,83% số phiếu hợp lệ

4 - THÀNH PHỐ ĐÀ NẴNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các quận: Hải Châu, Thanh Khê và Liên Chiểu.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Võ Văn Thưởng được 304.963 phiếu, đạt tỷ lệ 83,04% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Đình Chung được 293.773 phiếu, đạt tỷ lệ 79,99% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Chí Cường được 270.103 phiếu, đạt tỷ lệ 73,55% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thùy Thuận được 117.076 phiếu, đạt tỷ lệ 31,88% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lê Thị Lý được 108.105 phiếu, đạt tỷ lệ 29,44% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các quận: Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn, Cẩm Lệ và các huyện: Hoàng Sa, Hòa Vang.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Văn Quảng được 302.596 phiếu, đạt tỷ lệ 79,64% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Kim Thúy được 277.640 phiếu, đạt tỷ lệ 73,07% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Duy Minh được 269.512 phiếu, đạt tỷ lệ 70,93% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Xuân Nga được 164.349 phiếu, đạt tỷ lệ 43,26% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Dung được 117.310 phiếu, đạt tỷ lệ 30,87% số phiếu hợp lệ

5 - THÀNH PHỐ CẦN THƠ

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Ninh Kiều, Cái Răng và Phong Điền.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phạm Minh Chính được 335.484 phiếu, đạt tỷ lệ 98,74% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Văn Thuận được 275.276 phiếu, đạt tỷ lệ 81,02% số phiếu hợp lệ

3) Ông Đào Chí Nghĩa được 240.777 phiếu, đạt tỷ lệ 70,86% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Kim Thoa được 79.298 phiếu, đạt tỷ lệ 23,34% số phiếu hợp lệ

5) Bà Dư Thị Mỹ Hân được 78.519 phiếu, đạt tỷ lệ 23,11% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các quận: Bình Thủy, Ô Môn và huyện Thới Lai.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Quang Mạnh được 242.889 phiếu, đạt tỷ lệ 82,97% số phiếu hợp lệ

2) Bà Trương Thị Ngọc Ánh được 200.106 phiếu, đạt tỷ lệ 68,36% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lê Thị Đức Hạnh được 74.972 phiếu, đạt tỷ lệ 25,61% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thúy Hằng được 63.936 phiếu, đạt tỷ lệ 21,84% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm quận Thốt Nốt và các huyện: Vĩnh Thạnh, Cờ Đỏ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Thanh Phương được 217.313 phiếu, đạt tỷ lệ 69,54% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Mạnh Hùng được 198.133 phiếu, đạt tỷ lệ 63,40% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Thiện Thức (Nguyễn Thành Phúc) được 100.527 phiếu, đạt tỷ lệ 32,17% số phiếu hợp lệ

4) Bà Dương Thị Thu Hà được 98.796 phiếu, đạt tỷ lệ 31,61% số phiếu hợp lệ

6 - TỈNH AN GIANG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Long Xuyên và các huyện: Thoại Sơn, Châu Thành.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Võ Thị Ánh Xuân được 434.620 phiếu, đạt tỷ lệ 89,35% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trình Lam Sinh được 339.365 phiếu, đạt tỷ lệ 69,77% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Văn Thạnh (Lâm) được 334.738 phiếu, đạt tỷ lệ 68,82% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Phương Linh được 174.080 phiếu, đạt tỷ lệ 35,79% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lê Xuân Quế (Hai Quế) được 158.465 phiếu, đạt tỷ lệ 32,58% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Tân Châu và các huyện: Chợ Mới, Phú Tân.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Trần Thị Thanh Hương được 427.539 phiếu, đạt tỷ lệ 75,69% số phiếu hợp lệ

2) Ông Hoàng Hữu Chiến được 416.100 phiếu, đạt tỷ lệ 73,67% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lương Quốc Đoàn được 386.808 phiếu, đạt tỷ lệ 68,48% số phiếu hợp lệ

4) Bà Quang Lê Hồng Chuyên được 227.020 phiếu, đạt tỷ lệ 40,19% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phan Thị Diễm được 225.570 phiếu, đạt tỷ lệ 39,93% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thành phố Châu Đốc và các huyện: An Phú, Tịnh Biên, Tri Tôn, Châu Phú.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Đôn Tuấn Phong được 486.620 phiếu, đạt tỷ lệ 84,59% số phiếu hợp lệ

2) Ông Phan Huỳnh Sơn được 416.565 phiếu, đạt tỷ lệ 72,41% số phiếu hợp lệ

3) Ông Chau Chắc được 388.766 phiếu, đạt tỷ lệ 67,58% số phiếu hợp lệ

4) Ông Trần Phú Thái được 306.101 phiếu, đạt tỷ lệ 53,21% số phiếu hợp lệ

5) Bà Néang Sâm Bô được 114.482 phiếu, đạt tỷ lệ 19,90% số phiếu hợp lệ

7 - TỈNH BÀ RỊA - VŨNG TÀU

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Vũng Tàu và các huyện: Long Điền, Đất Đỏ, Côn Đảo.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phạm Bình Minh được 340.163 phiếu, đạt tỷ lệ 81,24% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Tâm Hùng được 294.697 phiếu, đạt tỷ lệ 70,38% số phiếu hợp lệ

3) Bà Huỳnh Thị Phúc được 275.522 phiếu, đạt tỷ lệ 65,80% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Công Tâm được 186.531 phiếu, đạt tỷ lệ 44,55% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phan Thị Tuyết Xuân được 150.390 phiếu, đạt tỷ lệ 35,92% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Bà Rịa, thị xã Phú Mỹ và các huyện: Châu Đức, Xuyên Mộc.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Thị Yến (Nguyễn Thị Phấn) được 369.249 phiếu, đạt tỷ lệ 80,45% số phiếu hợp lệ

2) Ông Dương Tấn Quân được 362.620 phiếu, đạt tỷ lệ 79,01% số phiếu hợp lệ

3) Ông Đỗ Văn Yên được 326.374 phiếu, đạt tỷ lệ 71,11% số phiếu hợp lệ

4) Ông Bùi Huy Chích được 159.891 phiếu, đạt tỷ lệ 34,84% số phiếu hợp lệ

5) Bà Tạ Thị Mỹ Đào được 139.694 phiếu, đạt tỷ lệ 30,44% số phiếu hợp lệ

8 - TỈNH BẠC LIÊU

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Bạc Liêu và các huyện: Vĩnh Lợi, Hoà Bình.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Văn Hận được 210.954 phiếu, đạt tỷ lệ 80,26% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lữ Văn Hùng được 209.215 phiếu, đạt tỷ lệ 79,59% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Thu Đông được 189.602 phiếu, đạt tỷ lệ 72,13% số phiếu hợp lệ

4) Bà Trần Thúy Phượng được 100.982 phiếu, đạt tỷ lệ 38,42% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Dẹn được 70.007 phiếu, đạt tỷ lệ 26,63% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Giá Rai và các huyện: Phước Long, Hồng Dân, Đông Hải.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Trần Thị Hoa Ry được 297.795 phiếu, đạt tỷ lệ 85,39% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Huy Thái (Y Lan) được 291.080 phiếu, đạt tỷ lệ 83,46% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lê Thị Ngọc Linh được 267.622 phiếu, đạt tỷ lệ 76,74% số phiếu hợp lệ

4) Bà Vũ Thị Bích Vân được 97.841 phiếu, đạt tỷ lệ 28,05% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lâm Hiền Diệu được 78.952 phiếu, đạt tỷ lệ 22,64% số phiếu hợp lệ

9 - TỈNH BẮC KẠN

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Ba Bể, Ngân Sơn, Na Rì và Pác Nặm.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Hồ Thị Kim Ngân được 74.093 phiếu, đạt tỷ lệ 69,14% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Thủy được 72.606 phiếu, đạt tỷ lệ 67,75% số phiếu hợp lệ

3) Ông Hà Sỹ Huân được 63.593 phiếu, đạt tỷ lệ 59,34% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lương Thanh Lộc được 56.453 phiếu, đạt tỷ lệ 52,68% số phiếu hợp lệ

5) Bà Hoàng Thị Giang được 49.323 phiếu, đạt tỷ lệ 46,03% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Bắc Kạn và các huyện: Bạch Thông, Chợ Đồn, Chợ Mới.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hoàng Duy Chinh được 98.783 phiếu, đạt tỷ lệ 82,42% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Huế được 69.683 phiếu, đạt tỷ lệ 58,14% số phiếu hợp lệ

3) Ông Hoàng Văn Hữu được 63.511 phiếu, đạt tỷ lệ 52,99% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Kim Hùng được 63.314 phiếu, đạt tỷ lệ 52,83% số phiếu hợp lệ

5) Ông Hà Tiến Cường được 57.645 phiếu, đạt tỷ lệ 48,10% số phiếu hợp lệ

10 - TỈNH BẮC GIANG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Sơn Động, Lục Ngạn và Lục Nam.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Văn Lâm được 279.755 phiếu, đạt tỷ lệ 75,09% số phiếu hợp lệ

2) Bà Leo Thị Lịch được 264.110 phiếu, đạt tỷ lệ 70,89% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Văn Thi được 261.071 phiếu, đạt tỷ lệ 70,07% số phiếu hợp lệ

4) Ông Trương Văn Ánh được 144.360 phiếu, đạt tỷ lệ 38,75% số phiếu hợp lệ

5) Ông Trần Văn Năm được 140.104 phiếu, đạt tỷ lệ 37,61% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Bắc Giang và các huyện: Yên Thế, Lạng Giang, Yên Dũng.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Hòa Bình được 391.169 phiếu, đạt tỷ lệ 82,01% số phiếu hợp lệ

2) Ông Dương Văn Thái được 390.725 phiếu, đạt tỷ lệ 81,91% số phiếu hợp lệ

3) Bà Đỗ Thị Việt Hà được 335.459 phiếu, đạt tỷ lệ 70,33% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Việt Anh được 175.447 phiếu, đạt tỷ lệ 36,78% số phiếu hợp lệ

5) Bà Trần Thị Yến được 111.294 phiếu, đạt tỷ lệ 23,33% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Tân Yên, Hiệp Hòa và Việt Yên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Thị Thúy Ngần được 334.714 phiếu, đạt tỷ lệ 74,88% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Văn Tuấn được 313.878 phiếu, đạt tỷ lệ 70,22% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phạm Văn Thịnh được 313.032 phiếu, đạt tỷ lệ 70,03% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Phượng được 175.350 phiếu, đạt tỷ lệ 39,23% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Nhung được 172.822 phiếu, đạt tỷ lệ 38,66% số phiếu hợp lệ

11 - TỈNH BẮC NINH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Bắc Ninh và huyện Quế Võ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Đào Hồng Lan được 231.337 phiếu, đạt tỷ lệ 92,86% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Ngọc Bảo được 211.388 phiếu, đạt tỷ lệ 84,85% số phiếu hợp lệ

3) Bà Chu Thị Lợi được 25.273 phiếu, đạt tỷ lệ 10,14% số phiếu hợp lệ

4) Bà Vũ Thị Ngọc được 24.034 phiếu, đạt tỷ lệ 9,65% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Từ Sơn và các huyện: Tiên Du, Yên Phong.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Quốc Tỏ được 279.882 phiếu, đạt tỷ lệ 91,50% số phiếu hợp lệ

2) Bà Trần Thị Vân được 247.289 phiếu, đạt tỷ lệ 80,84% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Hà được 167.140 phiếu, đạt tỷ lệ 54,64% số phiếu hợp lệ

4) Bà Hoàng Thu Thủy được 138.658 phiếu, đạt tỷ lệ 45,33% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Kim Dung được 71.696 phiếu, đạt tỷ lệ 23,44% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Lương Tài, Gia Bình và Thuận Thành.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Như So được 213.480 phiếu, đạt tỷ lệ 86,80% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Kim Anh được 189.330 phiếu, đạt tỷ lệ 76,98% số phiếu hợp lệ

3) Bà Ngô Thị Bình được 42.569 phiếu, đạt tỷ lệ 17,31% số phiếu hợp lệ

4) Ông Trịnh Đức Tới được 40.250 phiếu, đạt tỷ lệ 16,36% số phiếu hợp lệ

12 - TỈNH BẾN TRE

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Bến Tre và các huyện: Châu Thành, Bình Đại.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phan Văn Mãi được 214.529 phiếu, đạt tỷ lệ 64,91% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đặng Thuần Phong được 214.486 phiếu, đạt tỷ lệ 64,89% số phiếu hợp lệ

3) Bà La Thị Thúy được 121.046 phiếu, đạt tỷ lệ 36,62% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Mai Rý được 103.043 phiếu, đạt tỷ lệ 31,18% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm huyện Giồng Trôm và huyện Ba Tri.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Trần Thị Thanh Lam được 182.010 phiếu, đạt tỷ lệ 63,46% số phiếu hợp lệ

2) Ông Võ Văn Hội được 178.707 phiếu, đạt tỷ lệ 62,31% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Văn Đức được 124.428 phiếu, đạt tỷ lệ 43,38% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lâm Như Quỳnh được 85.809 phiếu, đạt tỷ lệ 29,92% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Thạnh Phú, Chợ Lách, Mỏ Cày Nam và Mỏ Cày Bắc.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Trúc Sơn được 316.361 phiếu, đạt tỷ lệ 78,16% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Yến Nhi được 293.142 phiếu, đạt tỷ lệ 72,43% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Lệ Thủy được 275.198 phiếu, đạt tỷ lệ 67,99% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Văn Buội được 170.991 phiếu, đạt tỷ lệ 42,25% số phiếu hợp lệ

5) Bà Ngô Tường Vy được 152.059 phiếu, đạt tỷ lệ 37,57% số phiếu hợp lệ

13 - TỈNH BÌNH DƯƠNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Thủ Dầu Một và thị xã Tân Uyên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Văn Nam (Trần Quốc Tuấn) được 425.941 phiếu, đạt tỷ lệ 80,88% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Văn Dành được 394.463 phiếu, đạt tỷ lệ 74,90% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Công Phàn được 374.674 phiếu, đạt tỷ lệ 71,15% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thanh Phượng được 190.741 phiếu, đạt tỷ lệ 36,22% số phiếu hợp lệ

5) Ông Nguyễn Phú Thịnh được 181.558 phiếu, đạt tỷ lệ 34,48% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Dĩ An.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Thị Ngọc Xuân được 149.432 phiếu, đạt tỷ lệ 60% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Quang Huân được 142.330 phiếu, đạt tỷ lệ 57,15% số phiếu hợp lệ

3) Bà Huỳnh Nữ Kiều Ngân được 108.692 phiếu, đạt tỷ lệ 43,64% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lê Văn Thái được 92.356 phiếu, đạt tỷ lệ 37,08% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thành phố Thuận An.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Phạm Trọng Nhân được 304.497 phiếu, đạt tỷ lệ 75,73% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Hoàng Bảo Trân được 278.565 phiếu, đạt tỷ lệ 69,28% số phiếu hợp lệ

3) Ông Vũ Huy Khánh được 270.999 phiếu, đạt tỷ lệ 67,40% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phạm Vũ Hồng Minh được 168.521 phiếu, đạt tỷ lệ 41,91% số phiếu hợp lệ

5) Bà Huỳnh Thị Thúy Phương được 168.137 phiếu, đạt tỷ lệ 41,82% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 4: Gồm thị xã Bến Cát và các huyện: Dầu Tiếng, Bàu Bàng, Phú Giáo, Bắc Tân Uyên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Tân Cương được 400.941 phiếu, đạt tỷ lệ 77,08% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Văn Khảm được 373.214 phiếu, đạt tỷ lệ 71,75% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Văn Riễn (Linh mục Nguyễn Văn Riễn) được 329.936 phiếu, đạt tỷ lệ 63,43% số phiếu hợp lệ

4) Ông Huỳnh Phạm Tuấn Anh được 231.877 phiếu, đạt tỷ lệ 44,58% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Liên Thương được 212.278 phiếu, đạt tỷ lệ 40,81% số phiếu hợp lệ

14 - TỈNH BÌNH ĐỊNH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Quy Nhơn và các huyện: Tuy Phước, Vân Canh, Tây Sơn, Vĩnh Thạnh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Kim Toàn được 364.444 phiếu, đạt tỷ lệ 70,53% số phiếu hợp lệ

2) Ông Hồ Đức Phớc được 357.719 phiếu, đạt tỷ lệ 69,23% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Thu Thủy được 350.432 phiếu, đạt tỷ lệ 67,82% số phiếu hợp lệ

4) Bà Võ Cao Thị Mộng Hoài được 252.547 phiếu, đạt tỷ lệ 48,88% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phạm Thị Thủy được 203.185 phiếu, đạt tỷ lệ 39,32% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã An Nhơn và các huyện: Phù Cát, Hoài n.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Văn Cảnh được 265.062 phiếu, đạt tỷ lệ 73,70% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đồng Ngọc Ba được 262.435 phiếu, đạt tỷ lệ 72,97% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lê Vũ Vân Kiều được 109.729 phiếu, đạt tỷ lệ 30,51% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lê Hồng Tây được 79.016 phiếu, đạt tỷ lệ 21,97% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Hoài Nhơn và các huyện: An Lão, Phù Mỹ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Lân Hiếu được 231.268 phiếu, đạt tỷ lệ 69,25% số phiếu hợp lệ

2) Bà Lý Tiết Hạnh được 190.249 phiếu, đạt tỷ lệ 56,97% số phiếu hợp lệ

3) Ông Bùi Quốc Anh được 127.448 phiếu, đạt tỷ lệ 38,16% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Ngọc Diễm được 116.843 phiếu, đạt tỷ lệ 34,99% số phiếu hợp lệ

15 - TỈNH BÌNH PHƯỚC

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thị xã Bình Long và các huyện: Bù Đốp, Bù Gia Mập, Chơn Thành, Hớn Quản, Lộc Ninh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Văn Lợi được 331.937 phiếu, đạt tỷ lệ 88,60% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Tuấn Anh được 325.024 phiếu, đạt tỷ lệ 86,75% số phiếu hợp lệ

3) Ông Huỳnh Thành Chung được 320.770 phiếu, đạt tỷ lệ 85,62% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Hồng Phấn được 75.861 phiếu, đạt tỷ lệ 20,25% số phiếu hợp lệ

5) Bà Điểu Hà Hồng Lý được 66.257 phiếu, đạt tỷ lệ 17,68% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Đồng Xoài, thị xã Phước Long và các huyện: Đồng Phú, Phú Riềng, Bù Đăng.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Vũ Ngọc Long được 300.286 phiếu, đạt tỷ lệ 84,40% số phiếu hợp lệ

2) Ông Phan Viết Lượng được 300.236 phiếu, đạt tỷ lệ 84,39% số phiếu hợp lệ

3) Bà Điểu Huỳnh Sang được 270.055 phiếu, đạt tỷ lệ 75,90% số phiếu hợp lệ

4) Bà Bùi Thị Bạch Mai được 121.533 phiếu, đạt tỷ lệ 34,16% số phiếu hợp lệ

5) Ông Điểu Nen được 68.366 phiếu, đạt tỷ lệ 19,22% số phiếu hợp lệ

16 - TỈNH BÌNH THUẬN

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Tuy Phong, Bắc Bình và Phú Quý.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Bố Thị Xuân Linh được 169.731 phiếu, đạt tỷ lệ 70,44% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Quang Huy được 166.571 phiếu, đạt tỷ lệ 69,12% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Chí Phú được 76.458 phiếu, đạt tỷ lệ 31,73% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Linh Nhơn được 66.254 phiếu, đạt tỷ lệ 27,49% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Phan Thiết và các huyện: Hàm Thuận Bắc, Hàm Thuận Nam, Hàm Tân.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Dương Văn An được 380.206 phiếu, đạt tỷ lệ 78,89% số phiếu hợp lệ

2) Bà Phạm Thị Hồng Yến được 317.955 phiếu, đạt tỷ lệ 65,97% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Hữu Thông được 310.200 phiếu, đạt tỷ lệ 64,36% số phiếu hợp lệ

4) Bà Võ Thị Thu Phong được 227.363 phiếu, đạt tỷ lệ 47,17% số phiếu hợp lệ

5) Ông Thái Thành Bi được 185.943 phiếu, đạt tỷ lệ 38,58% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã La Gi và các huyện: Đức Linh, Tánh Linh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Trần Hồng Nguyên được 199.573 phiếu, đạt tỷ lệ 72,47% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đặng Hồng Sỹ được 189.561 phiếu, đạt tỷ lệ 68,83% số phiếu hợp lệ

3) Bà Thông Thị Minh Thơ được 79.365 phiếu, đạt tỷ lệ 28,82% số phiếu hợp lệ

4) Bà Trần Thị Kim Chung được 78.981 phiếu, đạt tỷ lệ 28,68% số phiếu hợp lệ

17 - TỈNH CÀ MAU

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Cà Mau và các huyện: Thới Bình, U Minh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Quân được 288.953 phiếu, đạt tỷ lệ 82,15% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Thanh Vân được 255.629 phiếu, đạt tỷ lệ 72,68% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Mạnh Hùng được 254.714 phiếu, đạt tỷ lệ 72,42% số phiếu hợp lệ

4) Bà Dương Kim Ngân được 136.404 phiếu, đạt tỷ lệ 38,78% số phiếu hợp lệ

5) Bà Trương Hà Phương Anh được 107.852 phiếu, đạt tỷ lệ 30,66% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Cái Nước, Phú Tân và Trần Văn Thời.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Dương Thanh Bình (Dương Hoàng Du) được 230.046 phiếu, đạt tỷ lệ 78,55% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Duy Thanh được 166.334 phiếu, đạt tỷ lệ 56,79% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Hồng Thắm được 108.026 phiếu, đạt tỷ lệ 36,88% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phan Hồng Thiểu được 69.313 phiếu, đạt tỷ lệ 23,67% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Đầm Dơi, Năm Căn và Ngọc Hiển.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Quốc Hận được 171.957 phiếu, đạt tỷ lệ 79,74% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đinh Ngọc Minh được 165.702 phiếu, đạt tỷ lệ 76,84% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Tuấn Thanh được 46.494 phiếu, đạt tỷ lệ 21,56% số phiếu hợp lệ

4) Bà Bùi Thị Phương Trang được 45.232 phiếu, đạt tỷ lệ 20,98% số phiếu hợp lệ

18 - TỈNH CAO BẰNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Bảo Lạc, Bảo Lâm, Nguyên Bình, Hà Quảng và Hòa An.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lại Xuân Môn được 139.325 phiếu, đạt tỷ lệ 78,39% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đỗ Quang Thành được 129.658 phiếu, đạt tỷ lệ 72,95% số phiếu hợp lệ

3) Bà Đoàn Thị Lê An được 123.612 phiếu, đạt tỷ lệ 69,55% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nông Minh Thắng được 67.406 phiếu, đạt tỷ lệ 37,92% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nông Thị Hương được 64.992 phiếu, đạt tỷ lệ 36,57% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Cao Bằng và các huyện: Quảng Hòa, Trùng Khánh, Hạ Lang, Thạch An.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Bế Minh Đức được 135.817 phiếu, đạt tỷ lệ 72,45% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đàm Minh Diện được 129.402 phiếu, đạt tỷ lệ 69,03% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Đình Việt được 122.919 phiếu, đạt tỷ lệ 65,57% số phiếu hợp lệ

4) Bà Hoàng Thị Ngọc Ánh được 94.734 phiếu, đạt tỷ lệ 50,53% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lý Việt Phú được 72.557 phiếu, đạt tỷ lệ 38,70% số phiếu hợp lệ

19 - TỈNH ĐẮK LẮK

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Buôn Ma Thuột và các huyện: Buôn Đôn, Ea Súp, Cư M`Gar.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Ngô Trung Thành được 432.921 phiếu, đạt tỷ lệ 87,12% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Ngọc Hải được 429.091 phiếu, đạt tỷ lệ 86,35% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Xuân được 416.267 phiếu, đạt tỷ lệ 83,77% số phiếu hợp lệ

4) Bà Niê Thanh Mai được 112.829 phiếu, đạt tỷ lệ 22,71% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nông Thị Thu được 85.782 phiếu, đạt tỷ lệ 17,26% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Krông Bông, Krông Pắc, Lắk, M`Drắk, Cư Kuin và Krông Ana.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Bùi Thị Minh Hoài được 396.466 phiếu, đạt tỷ lệ 89,04% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lưu Văn Đức được 388.928 phiếu, đạt tỷ lệ 87,34% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lê Thị Thanh Xuân được 374.008 phiếu, đạt tỷ lệ 83,99% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Quang Phước được 89.775 phiếu, đạt tỷ lệ 20,16% số phiếu hợp lệ

5) Ông Y Jone Ktull (Ama Drim) được 67.818 phiếu, đạt tỷ lệ 15,23% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Buôn Hồ và các huyện: Ea H`Leo, Krông Búk, Krông Năng, Ea Kar.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Thị Thu Nguyệt được 356.018 phiếu, đạt tỷ lệ 83,95% số phiếu hợp lệ

2) Bà Phúc Bình Niê Kdăm được 346.826 phiếu, đạt tỷ lệ 81,78% số phiếu hợp lệ

3) Ông Y Vinh Tơr được 326.566 phiếu, đạt tỷ lệ 77,01% số phiếu hợp lệ

4) Ông Y Khoa Niê Kdăm được 116.641 phiếu, đạt tỷ lệ 27,50% số phiếu hợp lệ

5) Bà Trần Thị Phương Thu được 112.133 phiếu, đạt tỷ lệ 26,44% số phiếu hợp lệ

20 - TỈNH ĐẮK NÔNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Krông Nô, Cư Jút và Đắk Mil.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Trường Giang được 153.669 phiếu, đạt tỷ lệ 82,35% số phiếu hợp lệ

2) Ông Dương Khắc Mai (Dương Ngọc Mai) được 117.918 phiếu, đạt tỷ lệ 63,19% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Thu Hằng được 99.079 phiếu, đạt tỷ lệ 53,10% số phiếu hợp lệ

4) Ông Điểu Lê Nam Nam được 90.767 phiếu, đạt tỷ lệ 48,64% số phiếu hợp lệ

5) Ông Nguyễn Văn Hào được 88.227 phiếu, đạt tỷ lệ 47,28% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Gia Nghĩa và các huyện: Đắk Glong, Đắk R`Lấp, Tuy Đức, Đắk Song.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Ngô Thanh Danh được 207.350 phiếu, đạt tỷ lệ 88,40% số phiếu hợp lệ

2) Ông Phạm Nam Tiến được 198.660 phiếu, đạt tỷ lệ 84,69% số phiếu hợp lệ

3) Bà Phạm Thị Kiều được 146.122 phiếu, đạt tỷ lệ 62,29% số phiếu hợp lệ

4) Ông Đỗ Xuân Tốn được 86.438 phiếu, đạt tỷ lệ 36,85% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lê Thị Thùy Trang được 63.257 phiếu, đạt tỷ lệ 26,97% số phiếu hợp lệ

21 - TỈNH ĐIỆN BIÊN

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Điện Biên Phủ và các huyện: Điện Biên Đông, Mường Ảng, Điện Biên.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Tiến Thiện (Thượng tọa Thích Đức Thiện) được 180.832 phiếu, đạt tỷ lệ 93,06% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Văn Thắng được 177.569 phiếu, đạt tỷ lệ 91,38% số phiếu hợp lệ

3) Bà Quàng Thị Nguyệt được 150.131 phiếu, đạt tỷ lệ 77,26% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lò Thị Nga được 42.280 phiếu, đạt tỷ lệ 21,76% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lý Thị An được 25.637 phiếu, đạt tỷ lệ 13,19% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Mường Lay và các huyện: Mường Chà, Nậm Pồ, Mường Nhé, Tuần Giáo, Tủa Chùa.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Tráng A Tủa được 152.836 phiếu, đạt tỷ lệ 89,93% số phiếu hợp lệ

2) Bà Lò Thị Luyến được 142.270 phiếu, đạt tỷ lệ 83,71% số phiếu hợp lệ

3) Bà Tạ Thị Yên được 141.974 phiếu, đạt tỷ lệ 83,54% số phiếu hợp lệ

4) Ông Mùa A Dơ được 38.173 phiếu, đạt tỷ lệ 22,46% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lò Thị Út được 28.138 phiếu, đạt tỷ lệ 16,56% số phiếu hợp lệ

22 - TỈNH ĐỒNG NAI

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Biên Hòa.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Phú Cường được 495.330 phiếu, đạt tỷ lệ 74,97% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trịnh Xuân An được 467.470 phiếu, đạt tỷ lệ 70,76% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Như Ý (VY) được 434.473 phiếu, đạt tỷ lệ 65,76% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Việt Hoài được 311.043 phiếu, đạt tỷ lệ 47,08% số phiếu hợp lệ

5) Bà Bùi Khánh Trang được 246.622 phiếu, đạt tỷ lệ 37,33% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Vĩnh Cửu, Trảng Bom và Thống Nhất.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Vũ Hồng Văn được 404.551 phiếu, đạt tỷ lệ 83,99% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Hoàng Hải được 358.642 phiếu, đạt tỷ lệ 74,46% số phiếu hợp lệ

3) Ông Bùi Xuân Thống được 351.071 phiếu, đạt tỷ lệ 72,89% số phiếu hợp lệ

4) Ông Vũ Văn Dũng được 160.275 phiếu, đạt tỷ lệ 33,28% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Mến được 154.487 phiếu, đạt tỷ lệ 32,08% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Long Thành, Nhơn Trạch và Cẩm Mỹ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Quản Minh Cường được 393.301 phiếu, đạt tỷ lệ 77,80% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đỗ Huy Khánh được 387.922 phiếu, đạt tỷ lệ 76,74% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Công Long được 359.810 phiếu, đạt tỷ lệ 71,18% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thảo Nguyên được 181.727 phiếu, đạt tỷ lệ 35,95% số phiếu hợp lệ

5) Bà Đặng Thị Hằng được 181.584 phiếu, đạt tỷ lệ 35,92% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 4: Gồm thành phố Long Khánh và các huyện: Xuân Lộc, Định Quán, Tân Phú.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Đỗ Thị Thu Hằng được 486.828 phiếu, đạt tỷ lệ 78,57% số phiếu hợp lệ

2) Ông Vũ Hải Hà được 463.890 phiếu, đạt tỷ lệ 74,87% số phiếu hợp lệ

3) Ông Thổ Út được 448.776 phiếu, đạt tỷ lệ 72,43% số phiếu hợp lệ

4) Bà Trần Võ Hoài Hương được 221.891 phiếu, đạt tỷ lệ 35,81% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lê Thị Thái Hà được 218.268 phiếu, đạt tỷ lệ 35,23% số phiếu hợp lệ

23 - TỈNH ĐỒNG THÁP

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Hồng Ngự và các huyện: Tân Hồng, Hồng Ngự, Tam Nông.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Huỳnh Minh Tuấn được 237.045 phiếu, đạt tỷ lệ 79,50% số phiếu hợp lệ

2) Bà Hà Thị Nga được 173.688 phiếu, đạt tỷ lệ 58,25% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Lâm Thanh Thủy được 104.633 phiếu, đạt tỷ lệ 35,09% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thúy Kiều được 79.291 phiếu, đạt tỷ lệ 26,59% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Cao Lãnh và các huyện: Thanh Bình, Cao Lãnh, Tháp Mười.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Quốc Phong được 408.013 phiếu, đạt tỷ lệ 77,28% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Hải Anh được 319.924 phiếu, đạt tỷ lệ 60,59% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Mai Hoa được 306.713 phiếu, đạt tỷ lệ 58,09% số phiếu hợp lệ

4) Bà Võ Phương Thủy được 280.238 phiếu, đạt tỷ lệ 53,08% số phiếu hợp lệ

5) Bà Hồ Kim Liên được 260.879 phiếu, đạt tỷ lệ 49,41% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thành phố Sa Đéc và các huyện: Lấp Vò, Lai Vung, Châu Thành.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Minh Hoan được 424.028 phiếu, đạt tỷ lệ 78,82% số phiếu hợp lệ

2) Ông Phạm Văn Hòa được 359.194 phiếu, đạt tỷ lệ 66,77% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Văn Sáu được 353.435 phiếu, đạt tỷ lệ 65,70% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phạm Thị Ngọc Đào được 257.773 phiếu, đạt tỷ lệ 47,92% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Hồng Muội được 209.825 phiếu, đạt tỷ lệ 39% số phiếu hợp lệ

24 - TỈNH GIA LAI

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Pleiku và các huyện: Chư Păh, Ia Grai, Đức Cơ, Chư Prông.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Châu Ngọc Tuấn được 354.802 phiếu, đạt tỷ lệ 84,17% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đinh Ngọc Quý được 346.933 phiếu, đạt tỷ lệ 82,30% số phiếu hợp lệ

3) Bà Rơ Châm H′Phik được 317.919 phiếu, đạt tỷ lệ 75,42% số phiếu hợp lệ

4) Ông Trần Đại Thắng được 127.285 phiếu, đạt tỷ lệ 30,20% số phiếu hợp lệ

5) Bà Vũ Thị Bích Ngọc được 110.004 phiếu, đạt tỷ lệ 26,10% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã An Khê và các huyện: Kbang, Kông Chro, Đak Pơ, Mang Yang, Đak Đoa.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Nguyễn Thị Mai Phương được 253.216 phiếu, đạt tỷ lệ 87,75% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đinh Văn Thê được 236.287 phiếu, đạt tỷ lệ 81,88% số phiếu hợp lệ

3) Ông Đinh Hà Nam (Ama Y Đại, Ama Y Ô) được 49.954 phiếu, đạt tỷ lệ 17,31% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Như Ý được 37.318 phiếu, đạt tỷ lệ 12,93% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Ayun Pa và các huyện: Krông Pa, Ia Pa, Phú Thiện, Chư Sê, Chư Pưh.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Y Thanh Hà Niê Kđăm được 253.547 phiếu, đạt tỷ lệ 85,18% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Hoàng Anh được 247.758 phiếu, đạt tỷ lệ 83,24% số phiếu hợp lệ

3) Bà Siu Hương được 240.214 phiếu, đạt tỷ lệ 80,70% số phiếu hợp lệ

4) Bà Rah Lan H′Dry được 74.045 phiếu, đạt tỷ lệ 24,88% số phiếu hợp lệ

5) Ông Vũ Hồng Duy được 73.407 phiếu, đạt tỷ lệ 24,66% số phiếu hợp lệ

25 - TỈNH HÀ GIANG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Hà Giang và các huyện: Đồng Văn, Mèo Vạc, Yên Minh, Quản Bạ, Bắc Mê.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Đặng Quốc Khánh được 240.242 phiếu, đạt tỷ lệ 96,29% số phiếu hợp lệ

2) Bà Phạm Thúy Chinh được 230.114 phiếu, đạt tỷ lệ 92,23% số phiếu hợp lệ

3) Bà Vương Thị Hương được 226.399 phiếu, đạt tỷ lệ 90,74% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Hồng Tâm được 27.017 phiếu, đạt tỷ lệ 10,83% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phù Thị Thiên được 19.963 phiếu, đạt tỷ lệ 8% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Vị Xuyên, Bắc Quang, Quang Bình, Hoàng Su Phì và Xín Mần.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hoàng Ngọc Định được 256.782 phiếu, đạt tỷ lệ 89,42% số phiếu hợp lệ

2) Ông Tráng A Dương được 253.206 phiếu, đạt tỷ lệ 88,17% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lý Thị Lan được 245.374 phiếu, đạt tỷ lệ 85,45% số phiếu hợp lệ

4) Bà Dương Ánh Phượng được 52.081 phiếu, đạt tỷ lệ 18,14% số phiếu hợp lệ

5) Bà Đặng Thị Mừng được 48.815 phiếu, đạt tỷ lệ 17% số phiếu hợp lệ

26 - TỈNH HÀ NAM

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Phủ Lý và các huyện: Thanh Liêm, Bình Lục.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Quốc Hùng được 287.696 phiếu, đạt tỷ lệ 93% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Văn Khải được 278.763 phiếu, đạt tỷ lệ 90,11% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phạm Hùng Thắng được 267.385 phiếu, đạt tỷ lệ 86,43% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Duyên được 43.233 phiếu, đạt tỷ lệ 13,97% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Huyền Trang được 42.661 phiếu, đạt tỷ lệ 13,79% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Duy Tiên và các huyện: Kim Bảng, Lý Nhân.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trương Quốc Huy được 320.055 phiếu, đạt tỷ lệ 96,04% số phiếu hợp lệ

2) Bà Lê Thị Nga được 302.808 phiếu, đạt tỷ lệ 90,87% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Hiền được 301.293 phiếu, đạt tỷ lệ 90,41% số phiếu hợp lệ

4) Ông Đinh Đức Trung được 37.266 phiếu, đạt tỷ lệ 11,18% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Phúc được 33.096 phiếu, đạt tỷ lệ 9,93% số phiếu hợp lệ

27 - TỈNH HÀ TĨNH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Hà Tĩnh, thị xã Kỳ Anh và các huyện: Kỳ Anh, Cẩm Xuyên, Hương Khê.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hoàng Trung Dũng được 336.241 phiếu, đạt tỷ lệ 97,11% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Đình Gia được 319.215 phiếu, đạt tỷ lệ 92,19% số phiếu hợp lệ

3) Bà Bùi Thị Quỳnh Thơ được 314.224 phiếu, đạt tỷ lệ 90,75% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Thanh Điện được 33.396 phiếu, đạt tỷ lệ 9,64% số phiếu hợp lệ

5) Bà Trần Thị Minh Tâm được 29.684 phiếu, đạt tỷ lệ 8,57% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Thạch Hà, Can Lộc, Nghi Xuân và Lộc Hà.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hà Thọ Bình được 284.877 phiếu, đạt tỷ lệ 95,47% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Anh Tuấn được 277.945 phiếu, đạt tỷ lệ 93,14% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phạm Huy Bình được 17.592 phiếu, đạt tỷ lệ 5,90% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lê Minh Đạo được 14.427 phiếu, đạt tỷ lệ 4,83% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Hồng Lĩnh và các huyện: Đức Thọ, Hương Sơn, Vũ Quang.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Minh Hưng được 190.439 phiếu, đạt tỷ lệ 96,74% số phiếu hợp lệ

2) Bà Phan Thị Nguyệt Thu được 181.730 phiếu, đạt tỷ lệ 92,31% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Dung được 10.957 phiếu, đạt tỷ lệ 5,57% số phiếu hợp lệ

4) Ông Ngô Văn Huỳnh được 9.508 phiếu, đạt tỷ lệ 4,83% số phiếu hợp lệ

28 - TỈNH HẢI DƯƠNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Chí Linh, thị xã Kinh Môn và huyện Kim Thành.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Bùi Văn Cường được 314.816 phiếu, đạt tỷ lệ 89,71% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Văn Hiệu được 295.950 phiếu, đạt tỷ lệ 84,33% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Trọng Nghĩa được 53.906 phiếu, đạt tỷ lệ 15,36% số phiếu hợp lệ

4) Ông Mai Văn Vinh được 35.640 phiếu, đạt tỷ lệ 10,16% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Hải Dương và các huyện: Nam Sách, Thanh Hà.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Triệu Thế Hùng được 353.149 phiếu, đạt tỷ lệ 89,55% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Mai Thoa được 311.023 phiếu, đạt tỷ lệ 78,87% số phiếu hợp lệ

3) Bà Đinh Thị Ngọc Dung được 301.381 phiếu, đạt tỷ lệ 76,42% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Minh Thu được 105.182 phiếu, đạt tỷ lệ 26,67% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Đàn được 101.144 phiếu, đạt tỷ lệ 25,65% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Gia Lộc, Tứ Kỳ và Cẩm Giàng.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Ngọc Sơn được 245.627 phiếu, đạt tỷ lệ 79,60% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Việt Nga được 233.815 phiếu, đạt tỷ lệ 75,77% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Khánh Huyền được 81.179 phiếu, đạt tỷ lệ 26,31% số phiếu hợp lệ

4) Bà Tăng Thị Phương được 53.959 phiếu, đạt tỷ lệ 17,49% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 4: Gồm các huyện: Bình Giang, Thanh Miện và Ninh Giang.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Nguyễn Hải Hưng được 213.084 phiếu, đạt tỷ lệ 75,15% số phiếu hợp lệ

2) Ông Bùi Sỹ Hoàn được 192.298 phiếu, đạt tỷ lệ 67,82% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Duy Hiển được 100.830 phiếu, đạt tỷ lệ 35,56% số phiếu hợp lệ

4) Ông Phạm Công Tân được 57.482 phiếu, đạt tỷ lệ 20,27% số phiếu hợp lệ

29 - TỈNH HẬU GIANG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Vị Thanh và các huyện: Vị Thủy, Châu Thành, Châu Thành A.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Trần Thanh Mẫn được 235.907 phiếu, đạt tỷ lệ 90,27% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Văn Quân được 197.676 phiếu, đạt tỷ lệ 75,64% số phiếu hợp lệ

3) Bà Thái Thu Xương được 191.048 phiếu, đạt tỷ lệ 73,10% số phiếu hợp lệ

4) Ông Phạm Tiến Hoài được 83.568 phiếu, đạt tỷ lệ 31,98% số phiếu hợp lệ

5) Bà Ngô Thị Lệ Hằng được 69.678 phiếu, đạt tỷ lệ 26,66% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Ngã Bảy, thị xã Long Mỹ và các huyện: Phụng Hiệp, Long Mỹ.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Lê Tiến Châu được 236.328 phiếu, đạt tỷ lệ 82,56% số phiếu hợp lệ

2) Bà Lê Thị Thanh Lam được 175.705 phiếu, đạt tỷ lệ 61,38% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Minh Nam được 167.244 phiếu, đạt tỷ lệ 58,43% số phiếu hợp lệ

4) Ông Phạm Thanh Hiếu được 154.400 phiếu, đạt tỷ lệ 53,94% số phiếu hợp lệ

5) Bà Dương Bích Loan được 112.838 phiếu, đạt tỷ lệ 39,42% số phiếu hợp lệ

30 - TỈNH HOÀ BÌNH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Hòa Bình và các huyện: Đà Bắc, Lương Sơn, Mai Châu, Tân Lạc.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Ông Hoàng Đức Chính được 273.421 phiếu, đạt tỷ lệ 85,74% số phiếu hợp lệ

2) Ông Ngô Văn Tuấn được 264.862 phiếu, đạt tỷ lệ 83,06% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Phú Hà được 252.799 phiếu, đạt tỷ lệ 79,27% số phiếu hợp lệ

4) Bà Hà Thị Dung được 84.796 phiếu, đạt tỷ lệ 26,59% số phiếu hợp lệ

5) Bà Đinh Thị Hằng được 76.649 phiếu, đạt tỷ lệ 24,04% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Kim Bôi, Cao Phong, Lạc Sơn, Lạc Thủy và Yên Thủy.

Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử (xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp):

1) Bà Trương Thị Mai được 293.111 phiếu, đạt tỷ lệ 92,09% số phiếu hợp lệ

2) Bà Đặng Bích Ngọc được 236.469 phiếu, đạt tỷ lệ 74,29% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Cao Sơn được 230.503 phiếu, đạt tỷ lệ 72,42% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thu Nga được 101.033 phiếu, đạt tỷ lệ 31,74% số phiếu hợp lệ

5) Ông Bùi Văn Quyết được 87.455 phiếu, đạt tỷ lệ 27,48% số phiếu hợp lệ

Xem kết quả bầu cử của các tỉnh từ Hưng Yên tới Yên Bái.

Hội đồng Bầu cử quốc gia

Bạn có thể quan tâm

Cà Mau Chính phủ Vương Đình Huệ _ Covid 19 Xã hội